ಕರ್ನಾಟಕ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶ 2018 : ಗೆದ್ದವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ….

ಬೆಂಗಳೂರು : ಕರ್ನಾಟಕ ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯ ಫಲಿತಾಂಶ ಹೊರಬಿದ್ದಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿ 104  ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ 78 ಸ್ಥಾನ ಹಾಗೂ ಜೆಡಿಎಸ್‌ 38 ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿದ್ದು, ಸದ್ಯದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ  ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗುವ ಎಲ್ಲಾ ಲಕ್ಷಣಗಳೂ ಗೋಚರವಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಮಧ್ಯೆ ಯಾವ್ಯಾವ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಯಾರ್ಯಾರು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಡಿಟೇಲ್ಸ್ ಇಲ್ಲಿದೆ.

1 – ನಿಪ್ಪಾಣಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಶಶಿಕಲಾ ಜೊಲ್ಲೆ

2 – ಚಿಕ್ಕೋಡಿ ಸದಲಗಾ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಗಣೇಶ್ ಹುಕ್ಕೇರಿ

4 – ಕಾಗವಾಡ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ -ಶ್ರೀಮಂತ ಪಾಟೀಲ್

5 – ಕುಡಚಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಪಿ. ರಾಜೀವ್

6 – ರಾಯಭಾಗ – ಬಿಜೆಪಿ -ದುರ್ಯೋಧನ ಐಹೊಳೆ

7 – ಹುಕ್ಕೇರಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಉಮೇಶ್ ಕತ್ತಿ

11 – ಬೆಳಗಾವಿ ಉತ್ತರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಅನಿಲ್ ಬೆನಕೆ

12 – ಬೆಳಗಾವಿ ದಕ್ಷಿಣ – ಬಿಜೆಪಿ – ಅಭಯ್ ಪಾಟೀಲ್

13 – ಬೆಳಗಾವಿ ಗ್ರಾಮೀಣ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಲಕ್ಷ್ಮೀ ಹೆಬ್ಬಾಳ್ಕರ್

15 – ಕಿತ್ತೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಮಹಾಂತೇಶ್ ದೊಡ್ಡಗೌಡರ್

17 – ಸವದತ್ತಿ ಯಲ್ಲಪ್ಪ – ಬಿಜೆಪಿ – ಆನಂದ್ ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಮಾಮನಿ

19- ಮುಧೋಳ – ಬಿಜೆಪಿ – ಗೋವಿಂದ ಕಾರಜೋಳ

20 – ತೇರದಾಳ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಿದ್ದು ಸವದಿ

21 – ಜಮಖಂಡಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಸಿದ್ದು ನ್ಯಾಮಗೌಡ

23 – ಬಾದಾಮಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ

24 – ಬಾಗಲಕೋಟೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ವೀರಣ್ಣ ಚರಂತಿಮಠ್

25 – ಹುನಗುಂದ – ಬಿಜೆಪಿ – ದೊಡ್ಡನಗೌಡ ಪಾಟೀಲ್

26 – ಮುದ್ದೇಬಿಹಾಳ – ಬಿಜೆಪಿ – ಎ.ಎಸ್.

27-  ಪಾಟೀಲ್ ನಡಹಳ್ಳಿ

28 – ಗುಂಡ್ಲುಪೇಟೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಿ.ಎಸ್. ನಿರಂಜನ್ ಕುಮಾರ್

29 – ಬಬಲೇಶ್ವರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಂ.ಬಿ. ಪಾಟೀಲ್

34 – ಅಫಜಲ್ಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಂ.ವೈ. ಪಾಟೀಲ್

35 – ಜೇವರ್ಗಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಅಜಯ್ ಸಿಂಗ್

40 – ಚಿತ್ತಾಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಪ್ರಿಯಾಂಕ್ ಖರ್ಗೆ

41 – ಸೇಡಂ – ಬಿಜೆಪಿ – ರಾಜಕುಮಾರ್ ಪಾಟೀಲ್ ತೆಲ್ಕೂರ್

43 – ಕಲಬುರಗಿ ಗ್ರಾಮಾಂತರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಬಸವರಾಜ್ ಮುತ್ತಿಮೂಡ್

48 – ಹುಮ್ನಾಬಾದ್ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ರಾಜಶೇಖರ್ ಪಾಟೀಲ್

49 – ಬೀದರ್ ದಕ್ಷಿಣ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಬಂಡೆಪ್ಪ ಖಾಶೆಂಪುರ್

52 – ಔರಾದ್ – ಬಿಜೆಪಿ – ಪ್ರಭು ಚವಾಣ್

54 – ರಾಯಚೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಡಾ. ಶಿವರಾಜ್ ಪಾಟೀಲ್

59 – ಮಸ್ಕಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಪ್ರತಾಪ್ ಗೌಡ ಪಾಟೀಲ್

62 – ಗಂಗಾವತಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಪರಣ್ಣ ಮುನುವಳ್ಳಿ

64 – ಕೊಪ್ಪಳ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ರಾಘವೇಂದ್ರ ಹಿಟ್ನಾಳ್

65 – ಶಿರಹಟ್ಟಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ರಾಮಣ್ಣ ಲಮಾಣಿ

66 – ಗದಗ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಚ್.ಕೆ. ಪಾಟೀಲ್

69 – ನವಲಗುಂದ – ಬಿಜೆಪಿ – ಶಂಕರ ಪಾಟೀಲ್

70 – ಕುಂದಗೋಳ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಸಿ.ಎಸ್. ಶಿವಳ್ಳಿ

71 – ಧಾರವಾಡ – ಬಿಜೆಪಿ – ಅಮೃತ್ ದೇಸಾಯಿ

73 – ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಧಾರವಾಡ ಕೇಂದ್ರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಜಗದೀಶ್ ಶೆಟ್ಟರ್

75 – ಕಲಘಟಗಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಿ.ಎಂ. ನಿಬ್ಬಣ್ಣನವರ್

76 – ಹಳಿಯಾಳ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಆರ್.ವಿ. ದೇಶಪಾಂಡೆ

77 – ಕಾರವಾರ – ಬಿಜೆಪಿ – ರೂಪಾಲಿ ನಾಯಕ್

78 – ಕುಮಟಾ – ಬಿಜೆಪಿ – ದಿನಕರ್ ಶೆಟ್ಟಿ

80 – ಶಿರಸಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಹೆಗಡೆ ಕಾಗೇರಿ

81 – ಯಲ್ಲಾಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಅರೆಬೈಲ್ ಶಿವರಾಮ್ ಹೆಬ್ಬಾರ್

82 – ಹಾನಗಲ್ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಿ.ಎಂ. ಉದಾಸಿ

84 – ಹಾವೇರಿ – ಬಿಜೆಪಿ -ನೆಹರು ಓಲೆಕಾರ್

85 – ಬ್ಯಾಡಗಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ವಿರೂಪಾಕ್ಷಪ್ಪ ಬಳ್ಳಾರಿ

87 – ರಾಣೆಬೆನ್ನೂರು – ಕೆಪಿಜೆಪಿ – ಆರ್. ಶಂಕರ್

88 – ಹೂವನಹಡಗಲಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಪಿ.ಟಿ. ಪರಮೇಶ್ವರ್ ನಾಯ್ಕ

89 – ಹಗರಿಬೊಮ್ಮನಹಳ್ಳಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಭೀಮಾನಾಯಕ್

90 – ವಿಜಯನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಆನಂದ್ ಸಿಂಗ್

91 – ಕಂಪ್ಲಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಜೆ.ಎನ್. ಗಣೇಶ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್

92 – ಸಿರಗುಪ್ಪ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸೋಮಲಿಂಗಪ್ಪ

94 – ಬಳ್ಳಾರಿ ನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸೋಮಶೇಖರ್ ರೆಡ್ಡಿ

95 – ಸಂಡೂರು – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಇ ತುಕರಾಮ್

96 – ಕೂಡ್ಲಿಗಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಎನ್.ವೈ. ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ

97 – ಮೊಳಕಾಲ್ಮೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಶ್ರೀರಾಮುಲು

98 – ಚಳ್ಳಕೆರೆ- ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ರಘು ಮೂರ್ತಿ

99 – ಚಿತ್ರದುರ್ಗ ನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ತಿಪ್ಪಾರೆಡ್ಡಿ

100 – ಹಿರಿಯೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್

101 – ಹೊಸದುರ್ಗ – ಬಿಜೆಪಿ – ಗೂಳಿಹಟ್ಟಿ ಶೇಖರ್

102 – ಹೊಳಲ್ಕೆರೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಎಂ. ಚಂದ್ರಪ್ಪ

104 – ಹರಪ್ಪನಹಳ್ಳಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಕರುಣಾಕರ ರೆಡ್ಡಿ

106 – ದಾವಣಗೆರೆ ಉತ್ತರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಎಸ್.ಎ. ರವೀಂದ್ರನಾಥ್

107 – ದಾವಣಗೆರೆ ದಕ್ಷಿಣ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಶಾಮನೂರು ಶಿವಶಂಕರಪ್ಪ

108 – ಮಾಯಕೊಂಡ – ಬಿಜೆಪಿ – ಪ್ರೋ. ಲಿಂಗಣ್ಣ

109 – ಚನ್ನಗಿರಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಮಾಡಾಳ್ ವಿರೂಪಾಕ್ಷಪ್ಪ

110 – ಹೊನ್ನಾಳಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ರೇಣುಕಾಚಾರ್ಯ

112 – ಭದ್ರಾವತಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಬಿ.ಕೆ. ಸಂಗಮೇಶ್

113 – ಶಿವಮೊಗ್ಗ – ಬಿಜೆಪಿ – ಕೆ.ಎಸ್. ಈಶ್ವರಪ್ಪ

114 – ತೀರ್ಥಹಳ್ಳಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಆರಗ ಜ್ಞಾನೇಂದ್ರ

116 – ಸೊರಬ – ಬಿಜೆಪಿ – ಕುಮಾರ್ ಬಂಗಾರಪ್ಪ

117 – ಸಾಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಹರತಾಳು ಹಾಲಪ್ಪ

118 – ಬೈಂದೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಬಿ. ಸುಕುಮಾರ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಗೆಲುವು

119 – ಕುಂದಾಪುರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಹಾಲಾಡಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಶೆಟ್ಟಿ

120 – ಉಡುಪಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ರಘುಪತಿ ಭಟ್

121 – ಕಾಪು – ಬಿಜೆಪಿ – ಲಾಲಾಜಿ ಮೆಂಡನ್

122 – ಕಾರ್ಕಳ – ಬಿಜೆಪಿ – ವಿ. ಸುನಿಲ್ ಕುಮಾರ್

123 – ಶೃಂಗೇರಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಟಿ.ಡಿ. ರಾಜೇಗೌಡ

124 – ಮೂಡಿಗೆರೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಎಂ.ಪಿ. ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

125 – ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಿಟಿ ರವಿ

126 – ತರೀಕೆರೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಡಿ.ಎಸ್. ಸುರೇಶ್

127 – ಕಡೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಬೆಳ್ಳಿಪ್ರಕಾಶ್

129 – ತಿಪಟೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಬಿ.ಸಿ. ನಾಗೇಶ್

132 – ತುಮಕೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಜ್ಯೋತಿ ಗಣೇಶ್

133 – ತುಮಕೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಗೌರಿ ಶಂಕರ್

134 – ಕೊರಟಗೆರೆ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಜಿ. ಪರಮೇಶ್ವರ್

140 – ಬಾಗೇಪಲ್ಲಿ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಸ್.ಎನ್. ಸುಬ್ಬಾರೆಡ್ಡಿ

141 – ಚಿಕ್ಕಬಳ್ಳಾಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಡಾ. ಸುಧಾಕರ್

142 – ಶಿಡ್ಲಘಟ್ಟ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ವಿ. ಮುನಿಯಪ್ಪ

143 – ಚಿಂತಾಮಣಿ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಜಿ.ಕೆ. ಕೃಷ್ಣಾರೆಡ್ಡಿ

144 – ಶ್ರೀನಿವಾಸಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಕೆ. ರಮೇಶ್ ಕುಮಾರ್

145 – ಮುಳಬಾಗಿಲು – ಪಕ್ಷೇತರ – ಎಚ್. ನಾಗೇಶ್

148 – ಕೋಲಾರ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಕೆ. ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಗೌಡ

151 – ಕೆ.ಆರ್.ಪುರಂ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಭೈರತಿ ಬಸವರಾಜ್

152 – ಬ್ಯಾಟರಾಯನಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಕೃಷ್ಣ ಬೈರೇಗೌಡ

153 – ಯಶವಂತಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಚ್.ಟಿ. ಸೋಮಶೇಖರ್

156 – ಮಹಾಲಕ್ಷ್ಮೀ ಲೇಔಟ್ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಕೆ. ಗೋಪಾಲಯ್ಯ

157 – ಮಲ್ಲೇಶ್ವರಂ – ಬಿಜೆಪಿ – ಡಾ. ಸಿಎನ್ ಅಶ್ವರ್ಥ ನಾರಾಯಣ

158 – ಹೆಬ್ಬಾಳ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಭೈರತಿ ಸುರೇಶ್

159 – ಪುಲಕೇಶಿನಗರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಅಖಂಡ ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ

162 – ಶಿವಾಜಿನಗರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ರೋಷನ್ ಬೇಗ್

164 – ಗಾಂಧಿನಗರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ದಿನೇಶ್ ಗುಂಡೂರಾವ್

165 – ರಾಜಾಜಿನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸುರೇಶ್ ಕುಮಾರ್

166 – ಗೋವಿಂದರಾಜನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ವಿ. ಸೋಮಣ್ಣ

167 – ವಿಜಯನಗರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಎಂ. ಕೃಷ್ಣಪ್ಪ

170 – ಬಸವನಗುಡಿ -ಬಿಜೆಪಿ – ರವಿಸುಬ್ರಮಣ್ಯ

171 – ಪದ್ಮನಾಭನಗರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಆರ್. ಅಶೋಕ್

172 – ಬಿಟಿಎಂ ಲೇಔಟ್ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ರಾಮಲಿಂಗಾ ರೆಡ್ಡಿ

174 – ಮಹದೇವಪುರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಅರವಿಂದ ಲಿಂಬಾವಳಿ

175 – ಬೊಮ್ಮನಹಳ್ಳಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸತೀಶ್ ರೆಡ್ಡಿ

177 – ಆನೆಕಲ್ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಶಿವಣ್ಣ

179 – ದೇವನಹಳ್ಳಿ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ನಿಸರ್ಗ ನಾರಾಯಣಸ್ವಾಮಿ

180 – ದೊಡ್ಡಬಳ್ಳಾಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ವೆಂಕಟರಮಣಯ್ಯ

181 – ನೆಲಮಂಗಲ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಡಾ. ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ

183 – ರಾಮನಗರ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಎಚ್.ಡಿ. ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

184 – ಕನಕಪುರ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಡಿ.ಕೆ. ಶಿವಕುಮಾರ್

185 – ಚನ್ನಪಟ್ಟಣ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಎಚ್.ಡಿ. ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

186 – ಮಳವಳ್ಳಿ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಡಾ. ಕೆ. ಅನ್ನದಾನಿ

187 – ಮದ್ದೂರು – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಡಿಸಿ ತಮ್ಮಣ್ಣ

191 – ನಾಗಮಂಗಲ – ಬಿಜೆಪಿ – ಸುರೇಶ್ ಗೌಡ

192 – ಕೆ.ಆರ್.ಪೇಟೆ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ನಾರಾಯಣಗೌಡ

193 – ಶ್ರವಣಬೆಳಗೊಳ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಸಿ.ಎನ್. ಬಾಲಕೃಷ್ಣ

195 – ಬೇಲೂರು – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಲಿಂಗೇಶ್

196 – ಹಾಸನ – ಬಿಜೆಪಿ – ಪ್ರೀತಂಗೌಡ

197 – ಹೊಳೆನರಸೀಪುರ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಎಚ್.ಡಿ. ರೇವಣ್ಣ

199 – ಸಕಲೇಶಪುರ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಎಚ್.ಕೆ. ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ

200 – ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ – ಬಿಜೆಪಿ – ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ

201 – ಮೂಡಬಿದ್ರೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಉಮಾನಾಥ ಕೋಟ್ಯಾನ್

202 – ಮಂಗಳೂರು ಉತ್ತರ – ಬಿಜೆಪಿ – ಡಾ. ಭರತ್ ಶೆಟ್ಟಿ

204 – ಮಂಗಳೂರು – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಯು.ಟಿ. ಖಾದರ್

206 – ಪುತ್ತೂರು – ಬಿಜೆಪಿ – ಸಂಜೀವ ಮಠಂದೂರು

207 – ಸುಳ್ಯ – ಬಿಜೆಪಿ -ಎಸ್. ಅಂಗಾರ

209 – ವಿರಾಜಪೇಟೆ – ಬಿಜೆಪಿ – ಕೆ.ಜಿ. ಬೋಪಯ್ಯ

212 – ಹುಣಸೂರು – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಎಚ್. ವಿಶ್ವನಾಥ್

215 – ಚಾಮುಂಡೇಶ್ವರಿ – ಜೆಡಿಎಸ್ – ಜಿಟಿ ದೇವೇಗೌಡ

218 – ನರಸಿಂಹರಾಜ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ತನ್ವೀರ್ ಸೇಠ್

219 – ವರುಣಾ – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಡಾ. ಯತೀಂದ್ರ

221 – ಹನೂರು – ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ – ಆರ್. ನರೇಂದ್ರ

222 – ಕೊಳ್ಳೇಗಾಲ – ಬಿಎಸ್ಪಿ – ಎನ್ ಮಹೇಶ್

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com